Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

หลักสูตรป.โท สาขา ภาษาอังกฤษในไทย ตอนนี้มีที่ไหนเปิดหรือแนะนำบ้างค๊ะ

คือ หาข้อมูลมาพักนึงแล้วอ่ะค่ะ  ไอ้สาขาที่เปิดก็ดันไม่อยากเรียน ไอสาขาที่อยากเรียนก็ดันไม่เปิด  สนใจ สาขาภาษาอังกฤษเพื่อวัตถุประสงค์เฉพาะที่ เกษตรน่ะค่ะ   แต่ปิดรับสมัครไปแล้ว  

ทีนี้เลยไม่รู้ว่ามีที่ไหนเปิดสอนหลักสูตรประมาณนี้บ้าง  แล้วชื่อหลักสูตรก็ไม่เหมือนกันในแต่ละมหาวิทยาลัย  เลยอยากขอคำแนะนำจากผู้รู้หน่อยค่ะ      

ไม่มีเวลาเตรียมตัวอะไรเลย แค่เวลาจะโทรไปสอบถามยังไม่มี (พอดีทำงานอ่ะค่ะ จะว่างก็ตอนพักเที่ยง กะตอนเลิกงาน ก็มืดเข้าไปแล้ว) ใครพอจะทราบรบกวนแนะนำด้วยนะค๊ะ  

ตั้งใจว่าจะออกจากงานแล้วมาเรียน พร้อมกับหาอาชีพเสริมของเราเองทำไปด้วย  หลายๆคนอาจจะเสียดายนะว่าออกทำไม  เหตุผลเดียวเลยค่ะไม่ได้ว่าเลือกงานนะ แต่งานที่ทำอยู่มันคนละขั้วกับตัวเราเลย ทำไปก็ไม่มีความสุขค่ะ  พอดีจบมาแล้วได้งานเลย  ที่ทำไปตอนแรกก้เพราะกลัวตกงานนี่แหละค่ะ  (อย่าเลียนแบบนะ) สุดท้ายก็ต้องถอยออกมาอยู่ดี แต่ไม่อยากถอยออกมาเฉยๆ เลยต้องหาที่เรียนด้วย ฟุ้งซ่านมากๆเลยค่ะ หาที่ลงเรียนไม่ได้ซักที รบกวนด้วยนะค๊า

จากคุณ : เฉไฉ - [ 29 เม.ย. 52 23:00:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com