Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อยากเรียนพูดภาษาอังกฤษแบบตัวต่อตัว ที่ไหนดีคะ

คือ เคยเรียนเป็นกลุ่มย่อยที่wallstreetแต่ไม่กล้าพูด คิดไม่ออกว่าจะพูดอะค่ะ
    เลยอยากเรียนตัวต่อตัว ให้มั่นใจระดับนึง ก่อนแล้วค่อยไปเรียนสอบไอเอลที่IDPอะค่ะ

มีใครพอแนะนะสอนพูดตัวต่อตัวให้เก่งบ้างมั้ยคะ

ปล มีคนบอกว่าบอสตันไบรท์ดี แต่กลัวจะเหมือนวอลสตรีทอะค่ะ คือมันก็ดี แต่ไม่รู้จะพูดอะไรเวลารวมกลุ่มT_T

จากคุณ : Oresia - [ 6 พ.ค. 52 17:44:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com