Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สงสัยวิธีการใช้ Dict. Oxford Collocation Dictionary ค่ะ

โหลด Dict.Oxford Collocation Dictionary มาใช้ค่ะ เพราะเห็นมีแนะนำในกระทู้ว่าดี พอลองเอามาเปิดดูแล้วงงน่ะค่ะ ว่าเราจะใช้ยังไง

อย่างในรูปที่โพสน่ะค่ะ ตรง Verbs นี่คือ ความหมายของ Impossible นี่สามารถใช้ในความหมายของ verb ในลักษณะแบบนี้ใช่มั๊ยคะ

หรืออย่าง Adv. ก็เหมือนกันหรอคะ คืออ่านแล้วงงๆ น่ะค่ะ

ช่วยแนะนำทีค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : H&J - [ 14 พ.ค. 52 12:37:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com