Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอคำแนะนำในการเรียนConver แบบตัวต่อตัวกับชาวต่างชาติครับ

คือจริงๆผมพูดภาษาอังกฤษได้ค่อนข้างดีเลยล่ะครับ ทักษะแกรมม่าก็โอเคเรียนดีมาตลอด แต่ที่อยากเรียนก็เพราะขาดความมั่นใจเวลาต้องpresent งาน หรือต้องใช้ภาษาอังกฤษอธิบายอะไรยาวๆ(เช่นการให้สัมภาษณ์ต่างๆ) เลยอยากจ้างอาจารย์ต่างชาติมาสอนที่บ้าน เน้นการฝึกพูด กับให้เค้าแก้ไขที่เราพูดผิดแค่นั้น ไม่ได้เน้นแกรมม่าอะไรมากมาย
    ช่วยแนะนำหน่อยนะครับว่าผมจะหาได้ที่ไหน แต่ผมมีเวลาว่างไม่แน่นอนคงไปเรียนตามโรงเรียนไม่ได้ และไม่รู้จะไปหาที่ไหนดี
    ช่วยแนะนำด้วยนะคร้าบ

จากคุณ : wowwow - [ 17 พ.ค. 52 01:32:26 A:125.25.15.106 X: TicketID:192418 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com