Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ทำไมสืบที่หอสมุดแห่งชาติถึงสืบค้นข้อมูลในคอมไม่ได้

วันก่อนผมไปใช้คอมของอาจารย์ที่เป็นแบบตั้งโต๊ะเพื่อสืบหาหนังสือในหอสมุด ปรากฏว่าใช้การได้ ไม่มีปัญหาอะไร แต่พอมาเป็นโน้ตบุ๊กแล้วทำไมมันสืบค้นไม่ได้ พอเข้าไปสืบมันก็บอกว่า ระบบขัดข้อง ซึ่งมันก็ขัดข้องมาเป็นเดือนแล้ว อยากรู้ว่าเพื่อนๆที่ใช้เป็นแบบเดียวกับผมหรือเปล่า แล้วมีวิธีแก้ไขยังไงครับ

อีกเรื่องนะครับที่หอสมุด เขามีนิตยสารบันเทิงหรือนักร้องไทยสมัยก่อนไหมครับ อย่างนิตยสารโลกดารา หรือนิตยสารโดเรมี เพราะตอนนี้กำลังหาข้อมูลทางประวัติศาสตร์เกี่ยวกับเพลงวัยรุ่นไทยในยุคหลังสุนทราภรณ์มาจนถึงยุค ๘๐ เช่น ดิ อิมพอสสิเบิล hot pepper singer คีรีบูน แมคอินทอช หรือสาวสาวสาว เป็นต้นน่ะครับ ใครที่รู้ช่วยบอกหรือแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : ภารตยุทธ - [ 19 พ.ค. 52 17:49:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com