Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถามคนที่เรียนจิตวิทยาค่ะ Counseling Psychology or Industrial Psychology

สวัสดีคะ  กำลังคิดจะเรียนต่อปริญญาโท ด้านจิตวิทยา  จบปริญญาตรี Business Cinese มาค่ะ แต่สนใจอยากเรียนต่อด้านจิตวิทยาเพิ่มเติม
    ลังเลระหว่าง Counseling Psychology กับ Industrial Psychology

ไม่ทราบว่าคนที่เรียนอยู่พอจะให้คำปรึกษาได้มั้ยค่ะ ระหว่างสองอันนี้ อันไหนเรียนแล้วสามารถมาเป็นประโยชน์ในการทำงานมากกว่ากัน และถ้าจบจาก สองสาขานี้แล้วสามารถประกอบอาชีพอะไรได้มั่งค่ะ?

แล้วก็ถ้าหากต้องการศึกษาเป็นหลังสูตรนานาชาตินอกจากที่ ABACแล้วมีที่ไหนเปิดหลักสูตรนานาชาติอีกบ้างค่ะ และเรียนกับที่ไหนดีที่สุด

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : chic2cheap - [ 21 พ.ค. 52 13:27:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com