Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++ ถามความคิดเห็นเรื่องตั้ง Club หน่อยค่ะ +++

ถ้าหากว่ามีสถานที่ + มีเวลาสัก 1 ชั่วโมงต่อสัปดาห์ และมีวิทยากรที่พร้อมจะสอนฟรี
    โดยวิทยากรคนนั้นกำลังศึกษาด้านการสอนภาษาอังกฤษและมีพื้นฐานด้านการแพทย์

คุณอยากให้ Club นี้มีกิจกรรมอะไร ชื่อ Club อะไร?

ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ กลุ่มเป้าหมายก็เป็นเด็กมหาวิทยาลัยค่ะ
    จะเป็น Club Speaking, Grammar, Vocabulary หรือว่าจะอิงพื้นฐานเดิมด้วยดีคะ
    เช่น นำข่าวการแพทย์มาคุย, เล่าเรื่องโรคที่พบบ่อยหรือควรรู้, สอนคำศัพท์ทางการแพทย์
    เอ หรือว่าจะให้แนะนำเรื่องการเรียนภาษาอังกฤษ, นำเรื่องที่สงสัยมาคุยกัน แล้วอธิบายให้ฟัง

อยากรู้มุมมองของเพื่อน ๆ ค่ะ ว่าอยากให้มี Club แบบไหน
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็นค่ะ

จากคุณ : Flowery - [ 22 พ.ค. 52 22:36:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com