Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอความกรุณา!!ช่วยเหลือภาษาอังกฤษอย่างเร่งด่วนจริงๆนะครับ ต้องเป็นพิธีกรจำเป็นในพรุ่งนี้แล้วครับ

คือ อยู่ๆผมก็ได้เป็นพิธีกรในงานๆหนึ่งของคณะซึ่งต้องพูดประโยคต่อไปนี้เป็นภาษาอังกฤษน่ะครับ

ประโยคมันมีอยู่ว่า

1. ขณะนี้ได้เวลาอันสมควรแล้ว ขอเชิญผู้รับผิดชอบโครงการขึ้นกล่าวรายงานวัตถุประสงค์ต่อประธานครับ

2.เรียนเชิญ รศ.น.สพ.ดร. XXX รองคณบดีฝ่ายบริหารขึ้นกล่าวเปิดงานและกล่าวโอวาส ขอเรียนเชิญครับ

3.รศ.สพ.ญ.XXX รองคณบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาทักทายและให้โอวาสครับ

4.อ.สพ.ญ. XXX ที่ปรึกษาโครงการครับ

5.นาย XXX นายกสโมสรนักศึกษากล่าวทักทายด้วยครับ

ช่วยแปลให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆนะครับ จากใจจริงๆเลยครับ

จากคุณ : เริงเพลิง - [ 24 พ.ค. 52 16:00:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com