Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

pls help me how I should do

เนื่องจากตอนนี้ ทำงานบริษัทฝรั่งค่ะ แล้วช่วงโปรเค้าไม่ให้ผ่านเพราะติดเรื่องภาษาอังกฤษเรายังไม่ดีพอค่ะ ควรจะพัฒนา เค้าเลยขอดูโปรอีกรอบ  เรามีเรียนครูเคทอยู่ค่ะ แต่รอคอร์สเรียนอยุ่ ช่วงนี้เลยว่าง ก้อเลยไปหางานทำที่ได้ใช้ภาษา งานรับออเดอร์พิซซ่าค่ะ ลูกค้าส่วนใหญ่เป็นฝรั่ง ก้อได้พูดฟังทุกวัน  พอครบกำหนดเค้าให้ผ่านค่ะแต่เราต้องไปเทคคอร์สเรียนภาษาอังกฤษเพิ่ม  นายอยากให้ไป Wall street ค่ะ จะได้ไปเรียนเมื่อไหร่ก้อได้ แต่เราว่ามันแพงเกินไปน่ะ ใครมีไอเดียที่เรียน หรือครูสอนดีดี ที่เรียนแล้วสามารถทำงานติดต่อกับฝรั่งได้บ้างค่ะ เพราะต้องโทรคุย อีเมล์ MSN Skype และต้องเจอตัวค่ะ เราไม่ค่อยเข้าใจ Culture เค้าเท่าไหร่ค่ะ  ทำงัยดี ช่วยหน่อยน่ะค่ะ เราก้ออยากทำงานให้เค้าได้เต็มที่ ติดแต่ที่ภาษาไม่ค่อยอำนวยเท่าไหร่ อยากไปเรียนเมืองนอก จะได้รู้ Culture กับภาษา แต่แล้วใครจะช่วยนายทำงานล่ะ นายเลยให้หาคอร์สเรียน เอาไปเสนอนายค่ะ แต่เราออกเงินค่าเรียนเองน่ะ เลยอยากได้ที่เรียนที่ดีชัวร์

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ค. 52 21:24:15

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ค. 52 21:22:51

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ค. 52 21:22:06

จากคุณ : ple_ka - [ 24 พ.ค. 52 20:35:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com