Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คำว่า "early" กับ "as early as" ใช้ต่างกันยังยังครับ

อย่างเช่นประโยคนี้
    This tool was known in the early 300 B.C.
    This tool was known as early as 300 B.C.

อยากทราบสองคำนี้ มีความหมายและ วิธีใช้ต่างกันยังไงครับ

ช่วยหน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

ขอถามเพิ่มอีกข้อหน่อยนะครับ
    กับประโยคนี้ The money could be paid as early as next week. จะแปลว่ายังไงครับ

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ค. 52 23:41:44

จากคุณ : chivu - [ 24 พ.ค. 52 21:03:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com