CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGang

เรียนบริหารที่ราม เลือกวิชาโทได้มั๊ยคะ และช่วยโหวต2วิชาเอกว่าอันไหนดีกว่ากัน

ธุรกิจระหว่างประเทศ (1 คน)
      การตลาด (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 2 คน

50.00%
     50.00%

ตอนนี้เรียน ป ตรี บริหารที่รามค่ะ
     อยากเรียนทั้งธุรกิจระหว่างประเทศ แล้วก็การตลาดด้วย ทั้งสองอย่าง
      มีคำถามดังนี้ค่ะ
    1. จะเลือกเอกธุรกิจระหว่างประเทศ และเลือกวิชาโทเ้ป็นการตลาด ได้มั๊ยคะ
    2. วิชาโทต้องเรียนให้ครบกี่หน่วยกิตคะ
    3. จะเลือกวิชาโทด้วย จะต้องไปแจ้งเจ้าหน้าที่รึเปล่า หรือลงทะเบียนเรียนไปเลย
      แล้วจะรู้ได้ไงว่าต้องลงกี่หน่วยกิต ถึงจะได้เป็นวิชาโท
    4. ถ้าเลือกได้แค่เอกเดียว จะเปลี่ยนเอก ต้องไปแจ้งก่อนลงทะเบียนใช่มั๊ยคะ
       ต้องเสียค่าธรรมเนียมเพิ่มเติมมั๊ย และเสียเท่าไหร่
    5. คิดว่าเรียนบริหารธุรกิจระหว่างประเทศ กับ การตลาด อันไหนน่าจะดีกว่าคะ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นค่ะ
     ใครเรียนอยู่ทิ้งเมลล์ไว้ก็ดีนะคะ อยากขอคำปรึกษาค่ะ

จากคุณ : jellystar - [ 27 พ.ค. 52 10:50:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com