Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Mr. Fusion ภูมิใจเสนอ "มานะ มานี ปิติ วีระ ชูใจ" ( ป.4 เล่ม 1 )

man ... สวัสดีครับเพื่อน ๆ ชาว PANTIP.COM ผม Mr. Fusion ได้บังเอิญไปพบเว็บคลังหนังสือ
    แห่งหนึ่งซึ่งมีหนังสือเรียนภาษาไทยของกระทรวงศึกษาธิการ หลักสูตรประถมศึกษา พุทธศักราช 2521
    หรือที่หลาย ๆ คนที่มีอายุหน่อย จะรู้จักกันดีในนาม "มานะ มานี ปิติ วีระ ชูใจ"
    ลองถามคุณแก่ม แก๊ม แฟนผมดูแล้วก็บอกว่าน่าจะเคยเรียนครับ แต่จำไม่ค่อยได้แล้ว (แหะ ๆ)
    ส่วนผมเองก็เคยอ่านเช่นกันครับ คุณแก่ม แก๊มจำไม่ค่อยได้ไม่เป็นไรครับ
    ค่อย ๆ อ่านทวนความจำด้วยกันดีกว่า

เข้าเรื่องต่อ
    ผมเห็นว่าผู้จัดทำซึ่งคือครูธวัฒชัย ใบโสด ทำออกมาได้ดีครับ และมีเกือบจะครบถ้วน
    ผมเลยทำการขออนุญาตคุณครูธวัฒชัย เพื่อนำมาเผยแพร่ต่อยังเว็บไซต์ PANTIP.COM เป็นที่เรียบร้อยครับ

ซึ่งคุณครูก็ตอบอนุญาตมาครับ ต้องขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วย

ขาดอีกเพียง 3 เล่มเท่านั้นนะครับคุณครู ผมเอาใจช่วยให้ทำให้สมบูรณ์ทั้งชุดไว ๆ ครับ
    ( ผมจะได้เก็บต่อ อิอิ เพราะหนังสือชุดนี้ที่ผมเคยเก็บไว้หายไปนานมากแล้ว )

เครดิตภาพเกี่ยวกับหนังสือทั้งหมดมาจากเว็บ
    [ ฮ. ฮูก ดอทคอม :: ห้องสมุดอิเล็กทรอนิกส์เพื่อเด็กไทย ]
    http://www.horhook.com/
    โดยได้รับอนุญาตจากคุณครูธวัฒชัย ใบโสดให้นำมาเผยแพร่ต่อยังเว็บ PANTIP.COM

man ... หนังสือชุดนี้ตอนแรกผมเองกะจะหาซื้อมือสองจากทางอินเตอร์เน็ต
    แต่ว่าค้นไปค้นมา มาเจอเว็บของคุณครูธวัฒชัย ก่อนเลยรอคุณครูทำให้สำเร็จดีกว่าครับ

ที่แปลกมาก ๆ คือหนังสือชุดนี้มีเด็กนักเรียนเรียนกันเป็นจำนวนมาก เป็นแสนเป็นล้านคน
    แต่ผ่านเวลาไปหนังสือพวกนี้กลับหายไปอย่างน่าแปลกใจอย่างยิ่ง หายากมาก ๆ
    หนังสือตอนนี้ที่ทางเว็บ ฮ. ฮูก ดอทคอม ทำไว้จะมีถึง ป.5 เล่ม 1 นะครับ

man ... กระทู้นี้รูปจะเยอะนะครับ มีทั้งหมด 224 ภาพ

เชิญเพื่อน ๆ ชมกันได้เลย

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ค. 52 05:43:15

จากคุณ : Mr. Fusion - [ 29 พ.ค. 52 01:34:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com