Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Anna and The King กับข้อเท็จจริงในประวัติศาสตร์ ตอน "เจ้าฟ้า 3 พระองค์"{แตกประเด็นจาก K7912881}

หลังจากที่ผมได้ชมภาพยนตร์เรื่อง "Anna and The King" ทำให้ผมเกิดข้อสงสัยหลายข้อ ทั้งเรื่องของบุคคล, เหตุการณ์ และประวัติศาสตร์จนเกิดแรงบันดาลใจที่จะค้นคว้าหาข้อมูลเพื่อเปรียบเทียบกับข้อมูลในภาพยนตร์

ผมใช้เวลาศึกษาและค้นคว้ากว่า 7 เดือนเพื่อเขียนหนังสือ "Anna and The King กับข้อเท็จจริงในประวัติศาสตร์"

ผมจะโพสต์เนื้อหาของหนังสือของผมเป็นตอนๆ หากคุณต้องการอ่านฉบับเต็มสามารถเข้าไปดาวโหลดได้ที่นี่

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=sawasdeekrab&month=05-05-2009&group=4&gblog=1

ป.ล.ผมแตกประเด็นไว้ในหลายห้อง คุณสามารถติดตามกระทู้ของผมโดยคลิกที่ "กระทู้นี้แตกประเด็นมาจาก ......." ซึ่งอยู่ใต้ชื่อหัวข้อกระทู้ทุกกระทู้

จากคุณ : SawasdeeKrab - [ 29 พ.ค. 52 13:41:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com