Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คนที่จบจากมหาวิทยาลัย ไม่ร่วมทำกิจกรรม มีผลไปถึง ตอนสมัครงานรึเปล่า

อยากจะทราบความเห็นว่า คนที่จบจากมหาวิทยาลัย แต่ไม่ค่อยได้ร่วมทำกิจกรรม จะมีผลไปถึง ตอนสมัครงานรึเปล่า คือ ผม ไม่ได้เข้ารับน้องตั้งแต่ปี 1 เพราะไปไม่ได้ ติด ฝนและบ้านก้ออยู่ไกลมาก จึงมีเพื่อน ไม่มาก นักและไม่สนิทกับรุ่นพี่ และเพื่อนที่มี มันก้อดันเป็นแบบเดียวกัน คือไม่กระตือรือร้นที่จะทำอะไรเลย เรียนเสร็จก็กลับ ประมาณนี้ อะครับ แล้วมหาลัยที่ผมอยู่มันเป็นเอกชน อะครับ เขาไม่บังคับ อะไรใดๆทั้งสิ้น พี่รหัส อะไรก้อไม่มี
    เอ่อ แล้วว ถ้าไม่ร่วมกิจกรรม มันจะส่งผลไปถึงตอนสมัครงานมั๊ยครับ แต่ผลการเรียนผม ถือว่าใช้ได้(3.00 ขึ้น) ผมเรียนนิเทศด้วยอ่า...หวาดหวั่นใจอย่างบอกไม่ถูก กลัวตกงาน ... เห้อออ

ปล.ขออภัยถ้าหากโพสในห้องผิด ผมไม่รู้จะไว้ห้องไหน

จากคุณ : หนักใจ - [ 9 มิ.ย. 52 23:33:29 A:124.121.140.245 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com