Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ เกี่ยวกับเรื่องการอ่านภาษาอังกฤษ

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆเป็นกันมั๊ย อันนี้กรณีเริ่มต้นนะค่ะ (อันนี้เพื่อนๆพี่ๆที่มีประสบการณ์สูง ลองนึกย้อนให้นิดนึงนะค่ะ ว่าตอนนั้น ครั้งนั้นเป็นยังไง เพราะอยากได้คำแนะนำค่ะ ^^)

ว่าเป็นเหมือนกันมั๊ยค่ะ เพราะตอนเราอ่าน คือ เราต้องอ่านให้จบทั้ง 1 ประโยค หรือ 2 ประโยคนั้นก่อน แล้วต้องย้อนกลับมาอ่านอีกทีเพื่อแปลความหมายออกมาอ่ะค่ะ คือจะอ่านแบบไปเรื่อยๆ แบบประโยคที่ 1 ไป 2 จาก 2 ไป 3 เรื่อยๆ จนจบ passageเลยไม่ได้อ๊ะค่ะ

เลยไม่รู้ว่าที่ทำไป มันผิดวิธีการอ่านภาษาอังกฤษมากน้อยแค่ไหนอ๊ะค่ะ แล้วต้องพัฒนายังไงเพิ่ม เพื่อที่จะได้อ่านแบบเรื่อยๆได้ ช่วยแนะนำทีนะค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

จากคุณ : ใหม่ - [ 15 มิ.ย. 52 11:40:46 A:58.9.142.243 X: TicketID:199457 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com