Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อยากสื่อสารภาษาประเทศเพื่อนบ้านได้ทุกประเทศ

จริงๆนะ

ลงทุนไปซื้อหาหนังสือมา
    หายากมากๆๆ ยิ่งจะหาแบบมีซีดียิ่งยากเข้าไปใหญ่
    ไปเจอใน ศูนย์หนังสือจุฬาฯ จำนวนหนึ่ง รุ่นแบบบาร์โค้ดหายเลยทีเดียว
    บางอันก็หาได้แต่ภาษาอังกฤษ อย่าง เขมร
    บางภาษาก็หาไม่ได้เลย อย่างภาษามาเลย์

อยากเป็นแค่ระดับพูด ฟัง อ่าน เขียนชีวิตประจำวันน่ะครับ
    ขอคำแนะนำการฝึกและแหล่งที่พอจะเสาะหาสื่อการเรียนได้น่ะครับ

ไม่ต้องห่วงครับ ผมมีเวลาทั้งชีวิตที่จะฝึก

มีรายการใน to do list ดังนี้ครับเรียงตามความสนใจ
    ลาว
    พม่า
    เขมร
    มาเลย์
    เวียดนาม
    ฮินดี

แก้ไขเมื่อ 18 มิ.ย. 52 00:01:14

จากคุณ : โต้ บ้านกุดขนวน - [ 17 มิ.ย. 52 23:16:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com