Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ช่วยแก้ไวยากรณ์อังกฤษให้หน่อยครับ

รบกวนเพื่อนๆห้องเรียนภาษาอังกฤษและท่านผู้รู้ช่วยปรับแก้ไวยากรณ์ภาษาอังกฤษให้ผมหน่อยนะครับ เพราะไม่ทราบว่าผิดตรงไหนน่ะครับ

1. The objectives of this study were examine ......ตรงนี้ครูวงตรงคำว่า were examine น่าจะแก้เป็น was examine ถุกต้องมั้ยครับ

2. To achieve these objectives, interviewing experiences eating Thai food was developed.  
    ตรงนี้ ครูขีดเส้นยาวตั้งแต่  interviewing experiences eating Thai food was developed.    เลยครับ ไม่รู้ว่าจะแก้แกรมม่าตรงไหน

3. The findings of the analysis presented here will be concentrated on the 12 categories of perceptions and attitudes as derived from data
    ตรงนี้จะแก้ตรงไหนได้บ้างหรือครับ

4. ...and she would like to come back to the restaurant in the future because she had favorite Thai restaunt. (ซับไทย ผมต้องการจะเขียนเป็นอังกฤษอย่างนี้ครับ เธอต้องการจะกลับมาที่ร้านอาหารนี้อีกครั้ง เพราะว่า เธอคิดว่าร้านนี้คือร้านอาหารไทยที่เธอชอบมากที่สุด

5. Restaurant image comprises food quality ; menu variety ; cleanliness ; price; ....  ตรงนี้ผมใช้เครื่องหมายผิดใช่มั้ยครับ และถ้าจะให้ถูกต้องใช้อย่างไรครับ

ถามหลายข้อหน่อยนะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับทุกท่านที่ช่วยเหลือครับ

จากคุณ : เด็กท้ายวัง - [ 19 มิ.ย. 52 00:29:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com