Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++ คนที่เรียน "จีนศึกษา".. นี่มี.. "ก๊วนชา" กันบ้างหรือเปล่า +++

พอดีเมื่อวันก่อน ไปซื้อชาที่เยาวราช ไปซื้อที่ร้านเจ้าประจำ
    เดินเข้าไปในร้าน มีคุณลุง สองคน อายุห้าสิบปลายๆ นั่งคุยจิบชา
    กับอาม่าเจ้าของร้านอยู่ อาม่าก็แนะนำชาให้กับลูกค้าสองคน

แล้วอาม่าก็ขายของให้ผมไปด้วย คุณลุงสองคนก็ถามผมว่า
    "ซื้อไปให้พ่อหรือว่าซื้อไปทานเอง" ผมก็บอกว่า "ซื้อไปทานเองครับ"
    อาม่า ก็เล่าว่า "เดี๋ยวนี้มีลูกค้าวัยรุ่น เด็กๆ มาซื้อเยอะเหมือนกัน"
    ท่าทาง ชาจะไม่ใช่เรื่องของคนแก่ พุงกระเพื่อมเสียแล้ว

ผมเองก็ไม่ได้เรียน จีนศึกษา หรอกครับ แต่ก็มีโครงการจะเรียนเหมือนกัน
    ตอนนี้ ก็เลยดื่มชาคนเดียว หาความสงบให้จิตใจไปก่อน แฮ่ะๆๆ อีกหน่อย
    ไปเรียน ภาษาจีน จริงๆ คงต้องหาก๊วนชา นั่งสนทนาพาทีกัน

คุณล่ะ...มีก๊วนชาหรือเปล่า??

แก้ไขเมื่อ 21 มิ.ย. 52 15:35:36

จากคุณ : น้ำค้างหยกเก้าบุปผา - [ 21 มิ.ย. 52 15:29:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com