Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

### งง กะซีดีของหนังสือ Barron's Toefl Ibt 2008???  

คือซื้อ Barron's Toefl Ibt 2008 มาแบบมี CD-rom 1 แผ่นนะคับ
มันเป็นโปรแกรม จำลองเทส ไฟล์ flash อะนะ แต่ทีนี้ลองมาเล่นดูแล้วงง
1. ทำไม เรา new user ตอนเข้าไป แล้วพอเข้าไปอีกรอบทำไมไม่มี user เดิมให้เลือกอะคับ ใน dropdownlist ที่ existing user อะคับ ต้อง new user ทุกรอบ(Cambridge ก็ไม่เห็นยุ่งยาก)
2. จะ break ยังไงคับเช่นทำ listening ไป สองข้อ เด๊วคราวหน้าจะมาทำต่อทีหลังยังไงอะ เข้ามาทีไรเริ่มใหม่ทุกที (ข้ามข้อเหมือน cambridge ก็ไม่ได้อ่า)
ไปอ่าน help มันบอกว่าจะ break ตรงไหนก็ค้างหน้านั้นไว้แล้วปิดโปรแกรมไปเลย เข้ามาใหม่เมื่อไรมันจะไปหน้านั้นเอง ลองทำแล้วไม่เห็นได้ อาจจะเป็นผลจากข้อ 1 ด้วย
3. ทำไมเวลาฟังมันไม่มี progress bar ให้เห็นว่าฟังไปขนาดไหนแล้ว (อันนี้ก็ไม่เหมือนของจริง  Cambridge  ยังมีเลย)
4. หน้าตาทำไมมันไม่เหมือนของจริงเลยอะ(Cambridge เหมือนแป๊ะ) เซ็งเลยอะคับ
5. ตอนส่วนข้อสอบฟัง ทำไมเวลามันไม่หยุดอะ เดินตลอดเลย แล้วมันก็ให้ทำทีเดียวรวดเลย 50 กว่าข้อ ของจริงมันต้องแบ่งเป็นช่วงๆ ไม่ใช่หรอครับ ทีละ 3 เรื่อง

ปล.ก๊อบจากแผ่นมาลงเครื่องแล้ว ลองเล่นดูก็เหมือนเดิม ตอนแรกคิดว่ามันคงไรท์ไฟล์พวก user detail ไม่ได้ เพราะอ่านจากแผ่น แต่ก๊อบลงเครื่องแล้วไม่เห็นมันทำไรเลย

รู้สึกไม่ค่อยสะดวกเหมือน Cambridge เลยอะคับ หลายๆอย่าง แล้วก็ไม่เหมือนจริงเลย

ยังไงใครรู้วิธีใช้ cd บอกผมด้วยนะคับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ค. 52 17:34:22

จากคุณ : AonzZung
เขียนเมื่อ : 25 ก.ค. 52 17:28:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com