Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

##เราควรเรียนภาษาญี่ปุ่นดีมั้ยคะ????  

คือเราเคยทำงานมาแล้วสามบริษัท เป็นบ.ญี่ปุ่น2ที่ในตำแหน่งsale ถามว่าชอบบ.ญี่ปุ่นมั้ย เรารู้สึกไม่ค่อยชอบแต่ทำงานด้วยได้ เรามีโครงการจะเรียนต่อโทในด้านประชาสัมพันธ์ อนาคตเราไม่รู้ว่าจะได้ทำงานที่บ.ญี่ปุ่นต่อมั้ย แต่อยากเรียนไว้เผื่อสำหรับหลังเรียนโท และเวลาสมัครงาน เราปรึกษาพี่ที่รู้จักคนนึงเค้าเคยเรียนภาษาญี่ปุ่นมาเค้าถามเราว่า"ชอบภาษาญี่ปุ่นจริงหรอ ยากนะ" เราเลยมาฉุกคิด เลยอยากขอคำปรึกษาจากเพื่อนๆหน่อยคะ ว่าเราควรเรียนมั้ยคะ

จากคุณ : jo_upjoup
เขียนเมื่อ : 17 ส.ค. 52 22:11:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com