Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนดู Tenses ให้หน่อยค่ะ ว่าถูกไหม???  

รบกวนกรุณาอ่านให้จบก่อนนะค้ะ ขออภัย...พอดีมันยาวไปหน่อยค่ะ
พอดีมันเป็นรายงานที่ต้องpresentationหน้าห้อง
อาจารย์ให้แปลเพลงและให้บอกtensesที่ใช้ในเพลงด้วย
คือที่จริงทำเสร็จแล้ว แต่ไม่แน่ใจในกับคำตอบ ว่าถูกต้องหรือไม่
เลยอยากจะรบกวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆห้องนี้ ช่วยดูให้หน่อยค่ะ...เพื่อความแน่ใจ

1. I thought i was near the end
เป็น "past simple" รึเปล่า??? เพราะอีกใจนึงคิดว่าเป็น "past perfect" ตกลงเป็นTenseอะไรกันแน่ค้ะ??

2.I will move heaven and earth
ที่คิดไว้น่าจะเป็น "future simple"  ใช่รึเปล่า??

3.I don't care what we're going through
ประโยคนี้ทำเอางงขั้นสาหัสเลยค่ะ คือที่คิดไว้
"present simple + present continuous" รึเปล่า???

4.I've been hurt before
ใช่ "present perfect" รึเปล่าค้ะ????

5.I'm saving my love for you
  I'm gonna keep you safe and warm  (gonna=going to)
ดิฉันคิดว่า 2 ประโยคนี้น่าจะเป็น "present continuous" รึเปล่า???

ปล.อย่าว่า จขกท. เลยนะค้ะ จขกท.รู้ตัวดีอยู่แล้วว่าพื้นฐานภาษาอังกฤษอ่อนมาก ซึ่งตอนนี้กำลังพัฒนาหาความรู้ใส่ตัวมากขึ้นอยู่ ดังนั้นได้โปรดอย่าว่าอะไรเลยนะค้ะ เพราะไม่ทราบจริงๆจึงมาตังกระทู้ถาม พอไปถามเพื่อน..เพื่อนมันก็ไม่แน่ใจ จขกท.เลยจำเป็นต้องมาขอความช่วยเหลือ จากสมาชิกในบอร์ดนี้ อย่างไรก็ตาม รายงานนี้ จขกท.ตั้งใจทำด้วยตนเองอย่างยิ่งค่ะ

ถ้าอยากดูตัวอย่างที่ทำก็บอกได้นะค้ะ

เพลงนี้ชื่อว่า My heart belongs to you ค่ะ
ของ Jim Brickman Ft. Peabo Bryson ค่ะ

ปล.2 เกิดอาการกลัวโดนรุมเหมือนกระทู้ก่อนหน้านี้ค่ะ เลยมาบอกก่อนว่าดิฉันพยายามช่วยเหลือตัวเองและทำด้วยตัวเองมาก่อนแล้วนะค้ะ แต่มันก็มีปัญหาที่ทำให้เกิดความสับสนและไม่แน่ใจขึ้น ดังนั้นจึงต้องขอรอกวนสมาชิกห้องนี้หน่อยค่ะ              จะว่าอย่างไรก็ได้นะค้ะ เพราะรู้ตัวเองว่า"โง่เขลา" มาก...ในเรื่องภาษาอังกฤษ แต่ก็ไม่ใช่ว่าดิฉันจะไม่หาความรู้ใส่ตัวเลย ตอนนี้ก็อ่านหนังสือและศึกษาไปทีละนิด แต่จะให้ไปเรียนพิเศษคงไม่เอาเพราะรบกวนเงินพ่อแม่ ซึ่งสิ่งไหนทำได้และพยายามทำแล้ว จขกท.ก็จะทำด้วยตนเองค่ะ

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 52 21:14:02

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 52 20:56:51

จากคุณ : prang_lovely
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 52 20:25:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com