Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำค่ะ มนุษยศาสตร์ ม.รามคำแหงค่ะ ^^  

เลือกเอกภาษาอังกฤษค่ะ ตอนนี้เก็บวิชาพื้นฐานได้เยอะแล้ว
อยากสอบถามพี่ๆ ที่เคยเลือกลงโท ภาษาญี่ปุ่นค่ะ
ถ้าหากว่าไม่มีพื้นฐานมาเลยจะพอเรียนไหวรึเปล่าคะ
จากที่ไปเปิด เทปการสอนย้อนหลังดูวิชา ja101
คิดว่าน่าจะพอไปได้ แต่ไม่มั่นใจวิชาตัวที่อยู่ในปีสูงๆน่ะค่ะ
ยังไงรบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ
หรือแนะนำไปโทสาขาอื่นก็ได้ค่ะ ยังไม่ได้ตัดสินใจแน่นอน
คิดว่าจะลงทะเบียนวิชาโทเทอมนี้ค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ ^^

ปล. อยากสอบถามเรื่องการเข้าแลปด้วยค่ะ
ถ้าหากเรียน โท ญี่ปุ่น จะต้องเข้าเรียนด้วยหรือเปล่าคะ
ไม่สะดวกเข้าเรียนค่ะ

แก้ไขเมื่อ 29 ส.ค. 52 22:11:10

จากคุณ : p a t v e e
เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 52 22:09:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com