Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สมัครเรียน ป.ตรี ใบที่สอง ที่รามคำแหง อยากสอบถามเกี่ยวกับการเทียบโอนครับ ..  

ผมกำลังจะสมัครเรียนใบภาค 2/52 นี้ครับ .. สมัครเรียน ป.ตรีใบที่สอง ฉะนั้นก็จะนำวุฒิ ป.ตรี ใบแรกมาเทียบโอนบางวิชา เลยอยากสอบถามเกี่ยวกับการเทียบโอนดังนี้ครับ

การเทียบโอนทำได้สองแบบ คือ

1. สมัครพร้อมกับเทียบโอนไปเลย(ต้องไปสมัครช่วงสิ้นเดือน ต.ค. ที่มหาวิทยาลัย ไม่รับสมัครทางเว็บไซต์หรือไปรษณีย์)

2. และอีกแบบนึงคือ สมัครเรียนไปก่อนตามปกติ แล้วค่อยมาติดต่อเทียบโอนทีหลัง (ภายในระยะเวลา 1 ปี หลังจากสมัคร)

อยากทราบว่า แบบไหนที่สะดวกกว่ากันครับ ที่จริงอยากสมัครพร้อมเทียบโอนไปเลยตามแบบที่ 1 แต่กลัวว่าคนจะเยอะและสับสันวุ่นวายน่ะสิครับ  ..

มีใครสมัครก่อนแล้วมาทำเรื่องขอเทียบโอนทีหลัง แบบที่ 2 บ้างไหมครับ อยากทราบว่าขั้นตอนค่อนข้างวุ่นวายซับซ้อนไหมครับ แฮะๆ

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำแนะนำดีๆ คร้าบ ..

จากคุณ : เด็กชายหัวหอม
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 52 10:00:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com