Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

yi3hou4 กับ yi3qian2 ใช้ต่างกันอย่างไรคะ?  

สับสนค่ะ ไม่รุ้จะใช้สองตัวนี้ยังไง
แล้วยังมี
deng3 yi2 hui4 กับ deng yi2 xia4 ???
shi2 jian1  กับ shi2 hou4 ????

ขอบคุณค่ะ
(ปล   ใครมีแบบฝึกหัดออนไลน์สำหรับผู้เริ่มต้นมั้งคะ
ตอนนี้กำลังเรียนเล่มสีเขียวของ hanyu jiao shen 1อ่ะค่ะ ใกล้จะจบเล่มแล้ว)

จากคุณ : ของขวัญจากGOD
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 52 12:18:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com