Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยเป็นอาจารย์สอนภาษาอังกฤาตาม รร.กวดวิชาบ้างครับ  

เผอิญว่าผมว่างงานครับ ก็หลายเดือนแล้วล่ะครับ (กลับมาจากออสเตรเลียเดือน เมษา) ก็เลยส่งใบสมัครไปสอนภาษาอังกฤษตาม รร.กวดวิชา
ผมจบธุรกิจระหว่างประเทศครับ แต่ว่าไปเรียนภาษาที่ออสเตรเลีย 4 เดือน แล้วก็อาศัยที่นั่น 1 ปี
วันนี้ รร.กวดวิชาโทรมาให้ไปทดสอบการสอนน่ะครับ ก็เลยอยากถามเพื่อนๆว่า มีใครเคยสอนตาม รร.กวดวิชาบ้าง เวลาทดสอบการ ควรจะเตรียมตัวอย่างไรบ้างครับ แนะนำกาเตรียมตัวการทดสอบการสอนให้ด้วยครับ
หรือใครทีประสบการณ์การสอนภาษาอังกฤษตาม รร.กวดวิชามาแชร์กันก้ได้ครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ใบไม้
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 52 23:15:31 A:112.142.209.52 X: TicketID:044857

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com