Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเรื่องชนชาติ ของคนที่มีเล็บเท้าพิเศษที่นิ้วก้อย  

เคยเรียนภาษาจีนเบื้องต้น กับอ.เอแบค แถวถ.สุขาภิบาล3 ประมาณ8ปีได้แล้วมั้ง

ผมเป็นคนตัวค่อนข้างใหญ่ แล้วในห้องเรียนอ.ถามผมโดยตรงเลยว่ามีเล็บเท้าเล็กๆที่นิ้วก้อยเท้าหรือเปล่า

พอผมตอบว่าใช่ อ.บอกกับคนในห้องว่า"ไม่ใช่พวกเรา" แล้วก็ไม่ได้พูดอะไรต่อ

ตอนนั้นก็งงๆ แต่หลังจากนั้นรู้สึกว่าเหมือนถูกตบหน้า แบบว่าแบ่งชนชั้นชนชาติ

ในลักษณะที่ว่าผมไม่ใช่ชาวฮั่น เป็นพวกแมนจู หรืออะไรสักอย่างที่น่ารังเกียจ

หลังจากเหตุการณ์ไม่นานก็เลิกเรียนไปเลย เพราะความรู้สึกไม่ดีที่ค้างอยู่ข้างในลึกๆ แต่จนวันนี้ก็ไม่รู้ว่าอ.ท่านนั้นหมายถึงอะไร

ขอถามคนในห้องนี้หน่อยครับหรือถ้าอ.ท่านนั้นบังเอิญเข้ามาเจอ แล้วจำได้

ช่วยตอบหน่อยครับว่า คนลักษณะอย่างผมแบบนี้มันมีเชื้อสายอะไรหรือครับ

แก้ไขเมื่อ 27 ก.ย. 52 17:30:33

จากคุณ : Sparrow Hawk
เขียนเมื่อ : 27 ก.ย. 52 15:54:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com