Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***ตอนนี้เครียดและสับสนมากๆ ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการเลือกสาขาเรียนต่อคะ***  

พอดีพึ่งเริ่มเล่นบอร์ดเวบนี้ได้ไม่นานนะคะ
เห็นว่าห้องสมุดนี้ เกี่ยวข้องกับการศึกษาด้วย
ซึ่งคงมีพี่ๆจบสาขาที่หนูกำลังสนใจอยากเอนทรานซ์เข้าคะ
จึงอยากรบกวนขอคำแนะนำเพื่อมาตัดสินใจการเลือกคณะคะ
คือตอนนี้หนูอยู่ม.6 กำลังเตรียมเลือกคณะที่จะเรียนต่อคะ
ส่วนตัวแล้วชอบและถนัดคำนวณเป็นหลัก ส่วนภาษาอังกฤษก็ระดับโอเคคะ
หนูเลยสนใจอยู่ 2 คณะคือเศรษฐศาสตร์ กับ บัญชี
รบกวนขอความเห็นจากพี่ๆที่กำลังเรียนหรือมีความรู้ด้านนี้นิดนึงว่า
2 สาขานี้ ควรเลือกเรียนคณะไหนดีกว่ากัน ซึ่งจะมีผลกับการทำงานในอนาคตด้วย
หนูหาข้อมูลในเนตมาพอสมควรคะ
แต่หนูอ่านไปอ่านมายิ่งสับสนและเครียดมากไม่รู้จะเลือกอะไร กลัววตัดสินใจผิดต้องมาเสียใจทีหลังคะ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากล่วงหน้าที่สละเวลามาตอบนะคะ

จากคุณ : หวาน
เขียนเมื่อ : 22 ธ.ค. 52 23:17:27 A:125.24.110.132 X: TicketID:246745

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com