Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้รูปภาพ 56 กลุ่มชาติพันธุ์ในประเทศจีน  

เนื่องจาก จขกท เจอภาพที่น่าสนใจชุดหนึ่งที่มีผู้โพสท์ไว้ที่เวบไซต์ Skyscrapercity. Com เห็นแล้วชอบมากๆ ก็เลยขอนำมาเผยแพร่แก่ชาว Pantip เผื่อมีผู้สนใจเหมือนกัน

นอกจากนี้ประเทศไทยน่าจะทำอย่างนี้บ้างก็ดีนะครับ เพราะประเทศไทยเราก็เป็นแหล่งรวมของกลุ่มชาติพันธุ์มากมาย ทั้งคนไทสี่ภาค ทั้งไทเหนือ ใต้ ยวน อีสาน ผู้ไท ไทพวน  ชาวเขา มอญ เขมร ไทยมุสลิม และอื่นๆอีกมากมาย

ขอบคุณ Skyscrapercity .com
           Wikipedia
           China.org,cn
สำหรับข้แมูลและรูปภาพนะครับ
ถ้าข้อมูลหรือชื่อเฉพาะอะไรไม่ถูกก็ทักท้วงกันนะครับเพราะว่า จขกท ไม่มีความรู้เกี่ยวกับจีนเท่าไหร่

รูปอาจจะเยอะโหลดนานหน่อยนะครับเพราะไม่อยากตั้งหลายกระทู้ ยังไงก็ช่วยโหวตเก็บเข้าคลังกระทู้หน่อยนะครับ เผื่อมีคนชอบเหมือนกัน ขอคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 08 ก.พ. 53 23:32:56

จากคุณ : Humble
เขียนเมื่อ : 8 ก.พ. 53 22:51:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com