Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

tonmelb สุดหล่อขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ ๆ เพื่อนๆเเละน้อง ๆ นักเเปลครับ  

สวัสดีครับทุก ๆคน

หายไปนานเหมือนกัน ไม่ได้ post มาหลายเดือนเเล้ว

มาวันนี้มาขอฝากเนื้อฝากตัวอย่างเป็นทางการอีกครั้ง

เพราะตัวผมเองจะเริ่มเรียนโทสาขาการเเปลอังกฤษ-ไทยในเดือนมิถุนายน
นี้ครับ

ผมเจอมาเยอะ 5555555

เเรก ๆ ไม่อยากต่อโทเลยครับ เพราะเสียดายเงิน+ถ้าเรียน จะขาดรายได้ ผมมีคนที่ต้องดูเเลหลายคนครับ

เเฟนอยากให้เรียน ประกอบกับผมจบตรีมา 10 ปีเเล้วเเละมีความสนใจในสาขานี้มาโดยตลอด ก็คิดว่า ปีนี้เป็นเวลาที่เหมาะสมที่สุด

มีความตั้งใจจริงที่จะเรียนเเละศึกษาด้านนี้ ( ส่วนเเรงเชียร์จากเเฟน ก็ส่วนหนึ่ง เพราะเขาให้โอกาสผม กลับมาคืนดีกับผม เเต่ผมก็ตั้งใจจริง ๆ เช่นกัน)

tonmelb ขออนุญาตเข้ามาหาความรู้ มาเเลกเปลี่ยนความคิดเห็นด้วยนะครับ

มุ่งมั่นที่จะพัฒนาภาษาไทยด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ขอจองความคิดเห็นจากคุณเเอ๊ด คุณลุดวิก คุณหนุ่มไทยไร้นาม พี่ตา พี่หมอดูเเละทุกท่านครับ

จากคุณ : tonmelb
เขียนเมื่อ : 2 มี.ค. 53 21:42:53 A:203.209.118.19 X: TicketID:054700

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com