Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

CU VS ABAC และอยากถามคนที่เรียน abac เรื่องค่าเล่าเรียน นครับ  

คือผมกำลังตัดสินใจน่ะครับ ทางบ้านอยากให้เข้าฺ BBAจุฬาอินเตอร์ แต่ครูที่ปรึกษาผมบอกว่าถ้าจะเข้าสายธุรกิจ ABAC น่าจะดีกว่าก็เลยตัดสินใจไม่ถูกน่ะครับ แต่ใจจริงแล้วผมอยากเข้า ABACมากกว่า แต่ถ้าบอกที่บ้านคงไม่ยอมเพราะยึดติดกับสถาบันชื่อดังของเมืองไทยน่ะครับ เลยอยากให้ช่วยกันแสดงความคิดเห็นว่าข้อดีข้อเสียแต่ละมหาลัย ระหว่าง ABAC และ CHULA น่ะครับ

เรื่องสุดท้ายอยากทราบว่าเอแบคค่าเทอมเฉลี่ยประมาณ 50000 และค่าเรียน intensive อีกไม่เกิน 30000 อยากทราบว่าพอเสียตรงนี้ไปแล้วต้องเสียค่าอะไรเพิ่มอีกรึเปล่าครับแล้วจะแพงกว่าจุฬามั้ยครับ

*อ๊อ แล้วถ้าสอบ CU-TEP และ CU-ATT ผ่านเกณฑ์แล้วเข้าได้เลยหรือว่า ต้องสอบอะไรอีกหรือเปล่าครับ

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยแสดงความคิดเห็นทุกคนครับ : ))

PS. แก้ไขตรง * นะครับ

แก้ไขเมื่อ 26 เม.ย. 53 23:16:35

แก้ไขเมื่อ 26 เม.ย. 53 21:28:29

จากคุณ : ruth13
เขียนเมื่อ : 26 เม.ย. 53 15:48:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com