Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมรู้สึกว่าแถวรามคำแหงมีบริการโกงข้อสอบเยอะจังเลยอ่ะครับ?  

-พอดีเพิ่งไปสมัครเรียนพิเศษรามคำแหงแถวซอย 43/1 แถวๆนั้นผมก็ได้ไปสมัครเรียนพิเศษราคา XXX บาทผมก็ได้ถามว่าแล้วผ่าน 1000 % นี่ราคาเท่าไรเขาบอกว่าราคา 9000-10000 บาทแล้วก็ไม่ต้องเรียนด้วยแต่ผมก็ไม่ได้ถามต่อแต่คิดว่าน่าจะเป็นการส่งคนสอบเข้าสอบแทนกันหรือเปล่าครับ ถ้าอย่างนี้มีโอกาสโดนจับได้และลบทะเบียนออกจากนักศึกษาเลยหรือเปล่าครับ?แต่เท่านั้นยังไม่พอผมได้ไปสมัครเรียนกวดวิชาทีาซอยเดียวกันเขาบอกว่าจ่าย ประมาณ 9000- 10000 บาทแล้วไม่ต้องเรียนเหมือนกัน อันนี้สรุปคือเขาส่งคนไปสอบแทนหรือเปล่าครับ พอดีไม่กล้าถามเขามาก
-นอกจากนี้ไปได้เดินไปอีกซอยหนึ่ง ที่นี้มีบริการเซ็นใบรับรองว่าฝึกงานโดยไม่ต้องฝึก ผมก็เลยสงสัยว่าถ้าอย่างนี้คนที่เรียนรามแล้วใช้วิธีนี้ก็คงจบง่ายๆเลยสิครับถ้ามีเงินจ่ายค่าบริการพวกนี้  หรือว่าคยที่จบด้วยวิธีนี้มีสัดส่วนนอกมากอ่ะครับ

จากคุณ : armpassara
เขียนเมื่อ : 27 เม.ย. 53 23:13:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com