Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Do you mind? หรือ Are you mind? ครับ  

ที่เรียนมาตั้งแต่เด็ก คุณครูสอน Do you mind? มาตลอดแล้วผมก็เข้าใจอย่างนั้น

จนมาดูหนัง series และ ฟังเพลงฝรั่ง ก็เจอ Are you mind? เยอะมากเลยครับ

mind ในที่นี่เป็น verb ใช่ไหมครับ ดังนั้นก็ต้องเป็น do you mind

แต่กรณี are you mind นี่มันยังไงเหรอครับ

งง จัง

จากคุณ : lovemachinez
เขียนเมื่อ : 2 พ.ค. 53 02:26:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com