Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ครูอัตราจ้าง / ครูผู้ช่วย / พนักงานราชการ ต่างกันอย่างไรบ้างครับ  

อยากจะรู้ข้อมูลเกี่ยวกับ ครูอัตราจ้าง  /  ครูผู้ช่วย  /  พนักงานราชการ  ครับว่ามีความแตกต่างกันอย่่างไรทั้งในแง่ของงานที่ทำ เงินเดือน สวัสดิการ แบบไหนที่ถือว่าดีที่สุดครับ เพราะผมเองกำลังจะลงเรียนป.บัณฑิตที่มสธ. ลองหาข้อมูลดู ก็เจอตำแหน่งเหล่านี้และยังไม่เข้าใขจหน้าที่ที่แท้จริงของทั้ง 3 ตำแหน่งนี้ครับ มีตำแหน่งไหนบ้างที่ต้องสอบครับ

แก้ไขเมื่อ 05 พ.ค. 53 06:55:37

จากคุณ : คาอิโนะ
เขียนเมื่อ : วันฉัตรมงคล 53 06:51:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com