Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

# # # # [ ขอข้อมูลให้เด็กแก่ๆหน่อยค่ะ ABAC หรือ เกษตรศาสตร์ ดี? ] # # # #  

เราเป็นเด็กซิ่วค่ะ ตัดสินใจยากและเครียดมากในการเข้าเรียนมหาลัยป๊2553 มีตัวเลือก2อย่างที่กำลังตัดสินใจ เพราะไม่อยากซิ่วแล้ว เสียเวลามาก เพื่อนจะจบกันหมดแล้ว รบกวนช่วยตัดสินใจด้วยค่ะ

1) ABAC คณะ Business English เพราะ..ชอบหลักสูตรและตอนม.ปลายจบสายศิลป์-ญี่ปุ่นมา คิดว่าจะลงJapเป็นตัวMinor น่าจะมีโอกาสหางานได้ง่ายกว่า แต่กลัวเรื่องสังคมที่เขาร่ำลือจังอะค่ะ

2) เกษตรศาสตร์ คณะ รัฐศาสตร์ สาขาการระหว่างประเทศกับปกครอง(ภาคพิเศษ) เพราะ เป็นคณะกลางๆน่าจะเรียนได้ไม่เกินความสามารถ +บ้านใกล้มากๆด้วยค่ะเดินทาง10-15นาที แต่เป็นห่วงเรื่องการหางานหลังเรียนจบค่ะ

ที่ลังเลคือ หนูชอบหลักสูตรABAC ด้วยความที่ไกลมาก หรือเราจะเรียนคณะที่ชอบรองลงมาแต่ไม่ต้องเหนื่อย เครียดเรื่องการเดินทางดีคะ ขอความคิดเห็นเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมาช่วยกันด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : miss.chaleen
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 53 15:28:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com