Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***เรื่องการเปลี่ยนชื่อ กับพาสปอร์ตเล่มเดิม***  

คือกำลังจะต้องไปเปลี่ยนชื่อค่ะ เพราะคุณแม่อยากให้เปลี่ยน
เลยไม่ทราบจะไปปรึกษาห้องไหนดี เลยสุ่มมาห้องนี้ก่อน
เพราะคิดว่าคงจะมีปัญหากับพาสปอร์ตเป็นอย่างแรก
และคนในห้องนี้ก็น่าจะมีคนมีความรู้กับประสบการณ์ทางนี้อยู่บ้างน่ะค่ะ

เพราะหลังเปลี่ยนชื่อต้องทำ ID CARD ใหม่ใช่ไหมคะ และคงรวมไปถึงพาสปอร์ตด้วย

เรามีพาสปอร์ตเก่าอยู่แล้ว ยังไม่หมดอายุเลย
มีทั้งวีซ่าอังกฤษ เชงเก้น ญี่ปุ่น และอะไรอีกหลายอย่างเลยอ่ะ
เราไม่รู้ว่าต้องไปทำพาสปอร์ตใหม่ไหม เขาจะยึดของเราอันนี้ไปหรือเปล่า เราเสียดาย
แล้วมันจะยุ่งยากมากๆ เลยไหม

ถ้าใครมีประสบการณ์ช่วยบอกหน่อยนะคะ
เผื่อเราจะใช้เหตุผลนี้ไปคานกับแม่ได้ เราไม่อยากเปลี่ยน เพราะกลัวความยุ่งยากนี่ล่ะ  ช่วงปลายปีเราคงต้องเดินทางอีกบ่อย

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

จากคุณ : Hot Vanilla
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 53 21:06:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com