Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ภาษาฝรั่งเศส + นิติศาสตร์  

... กำลังจะจบ ป.ตรี ภาษาฝรั่งเศส ปี 2554
... กำลังจะจบ ป.ตรี นิติศาสตร์ ปี 2554

ปัจจุบันอายุ 25 ย่าง 26 อยากทราบว่า หลังจากเรียน จบทั้งสองอย่าง จำเป็นไหม

ที่ต้องสอบเนติบัณฑิตไทยก่อน + กำลังวางแผนสอบ IElT ต้นปี 54

สายไปไหมที่จะไปเรียนโทกฎหมายต่อที่ฝรั่งเศส เพื่อ กลับมา หางานทำที่มั่นคง เป็น

Law Firm และอาจจะนำไปสอบผู้ช่วยผู้พิพากษา สนามเล็กใจจริงก็อยากทำงานที่

ฝรั่งเศสด้วยเลย เลย แต่ไม่รู้ช่องทางอะไรเลย อยากทราบว่าใครพอมีคำแนะนำดีๆ

บ้างไหมครับ ในเมืองไทย มีบริษัท ที่เกี่ยวกับกฎหมายของฝรั่งเศสไหม

ผมลองมองๆดูนักการฑูตก็น่าสนใจ มาก ช่วยแนะนำให้ทีครับ

จากคุณ : Truth of Life
เขียนเมื่อ : 13 พ.ค. 53 02:07:16 A:58.9.10.58 X: TicketID:268774

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com