Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนๆน้องๆ นิสิตจุฬา ขอถามเรื่องลงทะเบียนค่ะ  

ขอเราถามไร ซื่อๆ หน่อยนะ

คือว่า วันชำระเงินลงทะเบียนได้เลื่อนเป็นวันที่ 26 พฤาภาคม - 1 มิถุนายน ตามประกาศล่าสุด เราสามารถตรวจสอบผลลงทะเบียนได้แล้วหรือยังคะ
หรือของเรามีปัญหา คือ หาที่ตรวจสอบผลลงทะเบียนยังไม่เจอเลยค่ะ
จึงไม่สามารถ พิมพ์ CR8 ออกมาแล้วนำไปชำระได้ มีใครเป็นเหมือนเราไหมคะ งงค่ะ

(กลับไปอ่านใหม่อีกสองรอบ)
ตามความเข้าใจของเรา คือ ผลการลงทะเบียนยังไม่ออก จะประกาศภายนวันที่ 24-25 นี้ แล้ว 26 -1 มิย.ก็ชำระเงิน ป.โท ไปลงทะเบียนแรกเข้าวันที่ 1 ตามเวลาเดิม เข้าใจถูกไหมคะ
อีกคำถามคือ วันลงทะเบียนแรกเข้าสำหรับนิสิตใหม่ ระดับบัณฑิตศึกษา ได้ถูกเลื่อนไปเป็นวันที่ 1 มิถุนายน ตามเวลาเดิม ทุกคณะ ทุกหลักสูตร ไม่ได้เฉพาะ หลักสูตรนานาชาติ เท่านั้นใช่ไหมคะ

ส่วนปริญญาตรี ก็ วันถัดไป

สงสัยอยู่สองเรื่องนี้ค่ะ กราบล่ะ ช่วยตอบที

สำนักทะเบียนก็ปิดมาตั้งแต่วันที่จะประกาศผลลงทะเบียน ทางคณะก็ปิด ติดต่อใครก็ไม่ได้มาหลายวันแล้ว อ่านจาก CCIC เอา ก็ยังไม่แน่ใจเพราะเพื่อนโทรมาบอกว่า เค้าเลื่อนไปเป็นวันที่ 26  เลย งงกันไปใหญ่ค่ะ

อ่านจากกระทู้เพื่อนๆน้องๆแล้ว ยังไม่หายสงสัยเรื่อง CR8 น่ะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 22 พ.ค. 53 18:14:49

จากคุณ : Catcher in the rye
เขียนเมื่อ : 22 พ.ค. 53 17:56:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com