Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนคนเก่งภาษาอังกฤษช่วยนิดนึงค่ะ ขอบคุณค่ะ -/\-  

รบกวนคนเก่งภาษาอังกฤษช่วยนิดนึงค่ะ ขอบคุณค่ะ -/\-

คืออยากจะแปลจากภาษาไทยเป็นภาษาอังกฤษอ่ะคะ

ต้องขอออกตัวก่อนนะคะ ภาษาอังกฤษไม่ได้เรื่องเลยค่ะ T^T

มันอาจจะง่ายมากสำหรับคนอื่น แต่มันยากมากสำหรับเราค่ะ คือเราแปลตรงตัวเลยอ่ะคะ ไม่ได้จริง ๆ

ก็เลยลอง ๆ แปลดูเองก่อน และอยากให้คนเก่ง ๆ ช่วยแก้ไขเป็นประโยคที่ถูกต้องให้หน่อยค่ะ

มีหลายประโยคอยู่ค่ะ

1.เจาะกลุ่มลูกค้าต่างประเทศผู้ที่รักการผจญภัย ชอบความท้าทาย และรักสุขภาพ
Penetrate markets abroad who love adventure ,like challenge and love health.

2.สำหรับผู้ที่เป็นสมาชิกลด 5%
For members Discount 5%

3.วันสิ้นปีลุ้นชิงโชคไปท่องเที่ยวผจญภัยนอกสถานที่
End of year, compete for the prize or reward to adventure trips.

4.ราคาต่ำกว่าคู่แข่ง
Pricing below competitors.

5.ทำแบบสำรวจความต้องการของลูกค้าเพื่อนำไปปรับปรุง
Survey customer needs for improve.

ประมาณนี้อ่ะคะ นุ่นคิดว่ามันคงผิดหมดแหง ๆ ยังไงช่วยรบกวนแก้ และแนะนำให้หน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ ^^

จากคุณ : ปุยนุ่นนุ่มนิ่มสีขาว
เขียนเมื่อ : 16 มิ.ย. 53 02:39:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com