Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนขอคำแนะนำเรื่องการเรียน "นิติฯ รามคำแหง" ให้ได้เกรดดีและมีคุณภาพค่ะ  

ตอนนี้เรียนปี 4 แล้วยังเหลืออีกหลายตัว เพื่อนๆ เค้าเรียนกัน 3 ปี 3 ปีครึ่ง เห็นเ้ค้าจบ เค้ารับปริญญาแล้วก็ท้อและเหนื่อยมากอ่ะค่ะ เป็นเพราะไม่ขยัน และไม่ฉลาดเองเลยไม่ผ่านกับเค้าซักที

อยากได้คำแนะนำเรื่องการเรียน คณะนิติศาสตร์ ม.รามฯ ค่ะ เนื่องจากเรียนและสอบผ่านมาแล้ว แต่ว่ายังได้เกรดไม่ดีพอ บางครั้งสอบผ่านแล้วก็ลืม เหมือนกับผ่านมาแบบไม่รู้เรื่องยังไงไม่รู้

อยากขอคำแนะนำว่า มีวิธีการเรียนยังไง ให้จบแบบเกรดดีๆ และมีคุณภาพไปด้วย อย่างเช่น มีวิธีอ่านหนังสือและเขียนตอบยังไงค่ะ

อาจจะมาขอคำปรึกษาปีท้ายๆ แล้ว แต่คิดว่า ถ้าเริ่มทำอะไรใหม่ ตอนนี้คงไม่สาย อยากเรียนจบแบบมีคุณภาพอ่ะค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ

จากคุณ : ~บุลภรณ์~
เขียนเมื่อ : 23 มิ.ย. 53 18:39:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com