Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Personal Statement อันนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ? อยากให้ช่วยอ่านหน่อยค่ะ  

สวัสดีค่ะ คือตอนนี้เรากำลังเรียนอยู่ค่ะ แล้วปีหน้าก็จะต้องเข้ามหาวิทยาลัยแล้ว โรงเรียนเลยให้ลองเขียน Personal Statement เพื่อใช้ยื่นเข้าเรียนค่ะ
เราอยากเรียน chemical engineering ค่ะ
ช่วยอ่านหน่อยนะคะ

เป็นอย่างไรบ้างคะ? อยากให้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ติมาได้เลยนะคะ grammar เนื้อหา ทุกๆอย่างเลยค่ะ
อันนี้เป็น first draft ค่ะ ส่งให้ที่ปรึกษาอ่านแล้วค่ะ กำลังรอความเห็นของครูอยู่ค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ เดี๋ยวไปทำงานก่อนนะคะ จะกลับมาอ่านอีกรอบประมาณพรุ่งนี้ค่ะ :D

ขออนุญาตลบนะคะ ^^

แก้ไขเมื่อ 13 ก.ค. 53 17:45:59

จากคุณ : หนูน้อยสายรุ้ง
เขียนเมื่อ : 3 ก.ค. 53 22:07:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com