Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-----ขอรายละเอียดการสอบเข้ามหาวิทยาลัยค่ะ-----  

ดิฉันกำลังหาข้อมูลเพื่อการสอบเข้ามหาวิทยาลัยให้น้องค่ะ สาเหตุที่ถามขอสงวนสิทธิ์นะคะ แต่เอาเป็นว่า อยากทราบว่ามีอะไรบ้าง ไม่ว่าจะเอ็นท์ หรือ สอบตรงค่ะ ต้องทำยังไงบ้างค่ะ ยอมรับว่าไม่เข้าใจระบบสอบเข้าสมัยนี้เลย ไม่เหมือนยุคเราคือเอ็นท์ทีเดียว วัดใจกันเลย แต่เดี๋ยวนี้ มีโอเน็ต เอเน็ต แกท แพท อะไรไม่รู้ เยอะแยะมากมาย ปวดหัว ปวดตัว ปวดตับจริงๆ ค่ะ

แล้วอีกประการคือ น้องๆวัยกำลังเอ็นท์ หรือที่เอ็นท์แล้ว ช่วยแวะเข้ามาแนะนำหนังสือที่ใช้ในการอ่านสอบด้วยนะคะ น้องของดิฉันอยากเรียนวิศวะค่ะ

วันก่อนไปดูหนังสือที่ศูนย์จุฬา รู้สึกว่าหนังสือเยอะมากจนเลือกไม่ไหว หน้าปกก็เหมือนกันไปหมด อย่างวิชาเลข คนเขียนคนเดียวกัน แต่มีหลายรูปแบบมาก ทั้งรวม ทั้งแยก ยังไง น้องๆใจดี ช่วยแนะนำดิฉันหน่อยนะคะ ว่าเล่มไหนที่ดี น่าอ่าน ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : ลูกพ่อหลานปู่
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 53 15:11:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com