Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำเรื่องการสอบ IELTS สำหรับเด็กม.ปลายด้วยนะคะ  

สวัสดีค่ะ พี่ ๆ ทุกคน
ตอนนี้หนูอยู่ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ค่ะ
หนูจำเป็นต้องใช้คะแนน IELTS เพื่อสมัครสอบตรงมหาวิทยาลัย
ซึ่งกำหนดการส่งใบสมัครวันสุดท้ายคือ 24 ธันวาคมค่ะ
ทางมหาลัยเค้ากำหนดระดับคะแนนต่ำสุดคือ 7.0 ค่ะ
คือหนูไม่สะดวกเรียนพิเศษอ่ะค่ะ เพราะหนูต้องอ่านหนังสือทบทวนวิชาอื่น ๆ ด้วย
ก็เลยจะอ่านหนังสือภาษาอังกฤษเยอะ ๆ ท่องศัพท์ แล้วก็ฝึกทำข้อสอบ IELTS ค่ะ
เพราะมีอาจารย์ชาวต่างชาติที่โรงเรียนเค้ายินดีช่วยเหลือส่วนที่หนูไม่เข้าใจด้วยอ่ะค่ะ
หนูสงสัยว่าหลังจากที่หนูสอบไปแล้วใช้เวลานานเท่าไหร่คะถึงจะได้รับผลสอบหรือคะ ?
แล้วมันจะเป็นเรื่องยากเกินไปมั้ยคะสำหรับเด็กม.ปลายที่จะได้ 7.0 ขึ้นไปน่ะค่ะ T^T

ขอบคุณพี่ ๆ มากนะคะ :)

* แก้ไขข้อความผิดและซ้ำค่ะ

แก้ไขเมื่อ 13 ก.ค. 53 18:25:41

แก้ไขเมื่อ 13 ก.ค. 53 18:25:27

จากคุณ : Donald Pako
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 53 18:24:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com