Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

- { { Risa Baby } } - ขอความอนุเคราะห์ช่วยอัดข้อมูลการสอบ TOEIC ใส่กะโหลกให้ข้าเจ้าด้วยจ้า - { { V.อ่านจนมึนแล้วค่ะ } }  

จริงๆเคยสอบ TOEIC มาแล้วค่ะ ยิ่งสอบคะแนนมันยิ่งลดอ่ะ

ครั้งแรกสอบแบบเก่าได้ 780 พอมันรีดีไซน์ก็ได้น้อยมาเรื่อยๆ ยิ่งสอบคะแนนมันยิ่งลดอ่ะ T^T ตอนนี้สอบได้ 600 ปริ่มๆเองค่ะ

พาร์ทที่มีปัญหาคือ READING ค่ะ สอบแบบรีดีไซน์มาเนี่ยได้ READING แค่ 240-260 เองค่ะ

ตอนนี้ก็พยายามอ่านข่าว อ่านพวกภาษาอังกฤษบ่อยๆนะคะ ช่วงนี้อ่านข่าวในเว็บ CNN BBC อะไรพวกนี้ทุกวันเลยค่ะ แต่ก็กลัว เพราะครั้งก่อนๆก็เตรียมตัวไป ซ้อมอ่านไปแต่ก็ทำไม่ทัน และก็ทำไม่ค่อยได้ค่ะ T^T

ใครพอจะมีคำแนะนำ หรือว่าวิธีการที่ทำให้ทำข้อสอบทันก็ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ไม่เข้าใจจริงๆว่าทำไมเราทำงานกับทีมงานต่างชาติทั้งที่มีภาษาอังกฤษเป็นภาษาหลัก และก็ไม่ได้มีอังกฤษเป็นภาษาหลักเนี่ยเราก็สื่อสารรู้เรื่อง พูดเข้าใจ ไม่ต้องมีล่ามอะไรเลย แต่ทำไมทำสอบ เรากลับทำรีดดิ้งได้คะแนน้อย แล้วเราก็ยิ่งสอบ ยิ่งได้คะแนนลดลงง ลดลงเรื่อยๆ

ใครก็ได้ช่วยด้วยค่ะ

T^T

จากคุณ : AnCk-Su-NaMuN
เขียนเมื่อ : 20 ก.ค. 53 00:07:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com