Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเก่งภาษาอังกฤษช่วยผมแปลหน่อยนะครับ ด่วน..  

เนื้อหาในบทความประมาณนี้นะครับ..

ในวันหยุดที่ผ่านมา  ผมไปเที่ยวกระบี่กับครอบครัว ที่หาดนพรัตธารา  ที่นั่นบรรยากาศดีธรรมชาติสวยงามมากและมีผู้คนเยอะมาก  พอมาถึงก็เป็นเวลาเย็นพอดี ผมและครอบครัวก็ได้เข้าที่พัก จากนั้นเราก็ได้ไปรับประทานอาหารเย็น จากนั้นเราก็ลงไปเดินเล่นที่ชายหาดและไปซื้อของที่ตลาดแถวนั้น
วันต่อมา ผมได้ไปลงเรือเพื่อไปเที่ยวเกาะต่างๆ ผมได้ไปว่ายน้ำชมปะการัง หลังจากนั้นเราก็ขึ้นมาจากทะเล  พอตกเย็นเราก็ไปทานอาหารทะเลกัน
ตอนกลางคืนเราได้เดินเที่ยวในตัวเมืองกระบี่และซื้อของกลับมามากมาย พอวันรุ่งขึ้นเราก็ได้เดินทางกลับบ้าน  ระหว่างทางกลับบ้านเราก็ได้แวะไปที่สุสานหอย ซึ่งที่นั้นสวยงามมาก
ผมคิดว่าเป็นวันหยุดที่แสนประทับใจที่สุด  เพราะผมได้ใช้เวลากับครอบครัวมากที่สุด  การเที่ยวครั้งนี้ทำให้ผมผ่อนคลายจากความเครียดต่างๆมาก

ปล.ขอบคุณมากครับ...

จากคุณ : ชาเฉย
เขียนเมื่อ : 28 ก.ค. 53 17:37:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com