Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนพี่ๆ ที่เรียนเกี่ยวกับบัญชี บริหาร การตลาดหรือการจัดการหน่อยค่ะ =]  

หลายๆคนทั้งเพื่อนๆ น้องๆ ที่กำลังกังวลหรือสับสนเกี่ยวกับการเลือกคณะเหล่านี้อยู่ เราถึงตัวเราเองด้วย =)
มักจะชอบตั้งคำถาม ข้อสงสัยเกี่ยวกับการเลือกคณะเหล่านี้ และคงจะดี
ถ้ามีกระทู้ๆนึง ที่จะสามารถตอบคำถาม ไขข้อสงสัยเหล่านี้ เพื่อเป็นประโยชน์
แก่คนรุ่นหลัง ๆไม่มาก็น้อยค่ะ (ดูเป็นคนดีเนอะ 55 5)

ยังไงก็รบกวนถามพี่ ๆ ที่ทั้งกำลังเรียนอยู่ หรือ เรียนจบแล้ว
ช่วยตอบคำถามพวกเราหน่อยนะค่ะ
ถือว่าเล่นเกมส์ตอบคำถามสนุกๆละกันนะค่ะ
ถือว่าทำทานให้กับเด็กน้อย ๆ แต่อายุไม่น้อยหน่อยนะค่ะ  ปริบปริบ (กระพริบตา)
ถือว่า เห็นแก่อนาคตของชาติด้วยเถอะนะค่ะ (ดูยิ่งใหญ่ 55 5)
ถือว่า ฯลฯ 555 5

พอ เดี๋ยวพี่ๆจะรำคาญ ยังไงช่วยตอบด้วยนะค่ะ
1.พี่เรียนกำลังเรียน/เรียนจบ คณะ สาขา มหาวิทยาลัยไหนค่ะ เรียนจังหวัดใด ?
2.ตอนที่เรียนพี่คิดว่าตัวเองเรียนเก่งมากแค่ไหน (ประมาณว่าได้เกรดเท่าไหร่)
3.ถ้าพี่เรียนจบแล้ว ตอนนี้พี่ทำงานอยู่ที่ไหน ด้านใด (จะมากไปไหม ? ถ้าจะถามว่าเงินเดือนขั้นต้นเท่าไหร่ =)
4.พี่ๆคิดว่ามหาลัยไหนเด่นๆ ในด้านนี้บ้าง
5.ขอคำแนะนำ คำชี้แนะสำหรับการศึกษาต่อในด้านนี้ด้วยค่ะ

พอมาถึงตรงนี้ พวกเราอยากจะขอขอบพระคุณ พวกพี่ๆที่ช่วยตอบคำถาม
เพื่อเป็นเป็นประโยชน์แก่รุ่นน้องๆค่ะ =)
จะมากไปอีกไหม? ถ้าจะขออนุญาต ให้กระทู้นี้เป็นกระทู้รวบรวมคำถาม ข้อสงสัยเกี่ยวกับคณะเหล่านี้

และก็ถ้ามีเพื่อนๆ น้องๆคนไหนสงสัยเกี่ยวกับคณะนี้ ๆสามารถตั้งคำถามลงในกระทู้นี้ได้
ถ้าเรามีปัญญาและความรู้ เราจะพยายามหาคำตอบมาให้ค่ะ
หรือไม่ก็รบกวนพี่ๆ ช่วยตอบด้วยนะค่ะ

ขอบคุณทุกคนในการแสดงความมีน้ำใจต่อพวกเรา(โดยการเข้ามาแล้วไม่ช่วยตอบ) อย่างสุดซึ้งค่ะ  =)
งอนแล้ว โป้ง !

แก้ไขเมื่อ 18 ส.ค. 53 22:27:40

จากคุณ : เบเกอรี่,,ที่รัก
เขียนเมื่อ : 17 ส.ค. 53 23:41:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com