Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าคุณถูกเลือกให้เป็นประธานสาขาภาษาอังกฤษ คุณต้องทำอย่างไรบ้าง?  

ผมตั้งกระทู้ในห้องนี้เพราะผมมีความไม่สบายใจหลายเรื่องครับ ผมต้องการคำปรึกษาจากพี่ๆใน pantip และเสนแนะว่าผมควรจะทำตัวอย่างไรดีครับ เพราะคิดว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องที่ใหญ่ หรือว่าผมควรจะลาออกดีไหมครับ?

ผมเรียนคณะครุศาสตร์ (ครูพันธุ์ใหม่) ความจริงผมถูกรับเลือกเป็นหน้าที่ประธานนักศึกษาสาขาภาษาอังกฤษมาเป็นปีที่ 2 แล้ว แต่ปีแรก (ขณะนั้นกำลังศึกษาอยู่ปีที่ 2) ซึ่งผมยังไม่สามารถบริหารงานได้ (โดยมีการโหวดเลือกตั้ง โดยมีการโหวดตั้งแต่ชั้นปี 2,3 และ 4  ผมปรากฏว่าผมชนะในการเลือกตั้ง(ชนะขาด) แต่รุ่นพี่ปี 5 เขาไม่ยอม ที่ให้น้องปี 2 มาบริหารงาน *พูดง่าย ๆ ทำงานข้ามหน้าข้ามตารุ่นพี่ซะงั้น) ตำแหน่งประธานสาขาในตอนนั้น จึงว่างไป … (อ้าวกำ! มีงี้ด้วย)  

พอผมขึ้นมาในปีนี้ (ก็มีการเลือกตั้งอีกผมก็ได้ตำแหน่งประธานสาขาอีก) ในฐานะปี 3 จึงมีโอกาสและสิทธิในการบริหารงานอย่างเต็มที่ (อ้าวซะงั้น! มีการเลือกชั้นปีด้วย แล้วจะเลือกตั้งกันทำไมหว่า?) (**ตอนโหวดเค้าจับผมมัดมือชก โดยไม่ถามผมสักคำ)

แต่ถึงอย่างไรก็ตาม ในฐานะที่ได้ถูกเลือกมา ผมก็มีปัญหาข้อข้องใจหลายอย่างครับ และไม่สบายใจด้วย ผมเคยปรึกษาอาจารย์ที่ปรึกษาแล้ว เค้าก็ช่วยผมได้บางเรื่องแค่นั้นเอง เนื่องจากปัญหาที่ผมพบคือ

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 53 20:53:09

จากคุณ : Mr.Pratompong
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 20:34:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com