Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ภาพเก่าเล่าเรื่อง... STREET LIFE IN BANGKOK...  

...ต้าเจียห่าว  สวัสดีครับทุกท่าน  หายหัวไปนาน แห่ะ ๆ ( พิษบอลโลกฮะ แบบหลบเจ้าหนี้อีกตามระเบียบ... )   ช่วงนี้ว่างแล้ว กลับมาประจำการโพสรูปตามเดิมครับ

วันนี้ ขอเสนอรูปเก่า ๆ สวย ๆ  อาชีพตามท้องถนนในกรุงเทพฯ เมื่อประมาณ 30 - 70 ปีที่ผ่านมา ให้รำลึกถึงความเหลา เอ๊ย ความหลังครับ

เครดิตภาพ  ไม่ทราบ ..แน่ เพราะ เทาเคี้ยมาจากหลายที่  ใครเป็นเจ้าของภาพที่แท้จริง คิดว่าให้ผมยืมเต๊อะ เพื่อเผยแพร่  ขอบคุ๊ณ ขอบคุณ

ภาพ แรก  ไม่คอนเฟริม์ครับ ว่าที่เมืองไทย อาจเป็นเมืองจีน  ภาพหาบเร่สินค้าเบ็ดเตล็ดจ้า    หนักมากนะนั่น หาบที่อาเฮียหาบอยู่น่ะ  เป็นภาพจากปีประมาณ 1930 ครับ  ดูจากในหาบเป็นพวกขวด ๆ แก้วซะแยะ..

จากคุณ : มิตรภาพไม่รู้จบ
เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 53 12:21:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com