Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เราแบ่ง เบบี้บูมเมอร์ เจเนอเรชั่นเอ็กซ์ และ เจเนอเรชั่นวาย ที่ช่วงปีเกิดไหนคะ  

อยากทราบว่า คนไทยเราแบ่งช่วงอายุของแต่ละเจเนอเรชั่นที่ช่วงปีเกิดไหนคะ

เท่าที่ทราบของทางฝั่งประเทศตะวันตก
จะเป็น
Baby Boomer : 1946-1964
Generation X : 1965-1980
Generation Y : 1981-2000

แล้วของประเทศไทย เราใช้ช่วงปีเกิดไหนคะ
และสามารถหาข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้ได้จากแหล่งใดบ้างคะ

เท่าที่ลองเสริชจากกูเกิลดู ก็ไม่มีรายละเอียดมากนัก สำหรับข้อมูลในส่วนของประเทศไทยน่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นค่ะ

จากคุณ : tid_ham
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 53 19:59:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com