Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนผู้ที่เคยไปเรียนต่อที่อเมริกาช่วยมาตอบด้วยค่ะ  

คือกำลังเขียนนิยายอยู่ค่ะ แต่ติดตรงฉากที่พระเอกสอบชิงทุนไปเรียนต่อต่างประเทศ กำหนดว่าจะให้ไปเรียนที่อเมริกาค่ะแล้วให้นางเอกของเราตามไป แต่เนื่องจากไม่เคยสอบชิงทุนและไม่เคยไปต่างประเทศมาก่อนเลย จึงไม่ทราบว่าจะบรรยายในอเมริกายังไงดี รวมถึงที่อยู่ของพระเอกด้วย ไม่อยากให้อยู่หอมหาวิทยาลัยน่ะค่ะ ไม่งั้นนางเอกเราคงไปหาที่ห้องลำบากแย่

อีกอย่างอยากทราบด้วยค่ะว่า การสอบชิงทุนนั้นเมื่อสอบแล้วต้องรอนานแค่ไหนกว่าจะทราบผล และเมื่อทราบแล้วใช้เวลาเท่าไรถึงจะได้เดินทาง

รบกวนผู้รู้ช่วยมาตอบด้วยนะคะ คือไม่อยากนั่งเทียนเขียนเอาเองโดยไม่มีข้อมูลน่ะค่ะ ขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้าที่มาช่วยตอบค่ะ

จากคุณ : บุหงาบาหยัน
เขียนเมื่อ : 15 ก.ย. 53 22:54:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com