Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากเป็นอาจารย์ค่ะ รบกวนสอบถามนิดนึงค่ะ  

ตอนนี้อายุ 27 ปี จบทั้ง ป. ตรี และ ป. โท ทางด้านภาษาอังกฤษโดยเฉพาะ

ตอนแรกไม่เคยมีความคิดจะเป็นครูเลยค่ะ เนื่องจากมีร้านอาหารเล็กๆที่บ้าน ไม่มีประสบการณ์การทำงานใดๆเลย ไม่เคยฝึกงานด้วยค่ะ แต่ตอนนี้ก็อยากเป็นแล้วค่ะ แต่ไม่มีข้อมูลเรื่องนี้เลย

1. กำลังตัดสินใจว่าจะเป็นครูมัธยม  หรือ  มหาวิทยาลัยดีคะ  ให้คำแนะนำทีค่ะ

2. ถ้าเป็นครูมัธยมต้องเรียนวิชาชีพครูมั๊ยคะ  เห็นว่าเค้ามีนโยบายใหม่แล้ว ต้องทำยังไงบ้างคะ

3. จะเข้าเป็นอาจารย์มหาวิทยาลัยยากมั๊ยคะ  ต้องสอบหรือมีประสบการณ์อะไรมั๊ยคะ

3. อยากสอบถามว่า เกรดตอน ป. ตรี  มีผลมากมั๊ยคะ ( หากไม่ค่อยสูงเท่าไหร่ ( 2 ปลายๆ )

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : AF_cool
เขียนเมื่อ : 21 ก.ย. 53 17:20:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com